รองนายกอบต.อัยเยอร์เวง ลงพื้นที่มอบสิ่งของเครื่องอุปโภคบริโภค และยารักษาโรคช่วยผู้ประสบอุทกภัย
วันนี้(1ธ.ค.60)จากกรณีที่ได้เกิดฝนตกหนักในพื้นที่ น้ำป่าไหลหลากในหลายพื้นที่ของอำเภอเบตง จังหวัดยะลา จนทำให้ประชาชนได้รับความเดือดร้อนเป็นจำนวนมาก โดยเฉพาะในพื้นที่ ต.อัยเยอร์เวง ชาวบ้านได้รับผลกระทบอุทกภัย ดินโคลนถล่มหลายครัวเรือน ล่าสุดนายสาการียา ยูโซ๊ะ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลอัยเยอร์เวง จัดเจ้าหน้าที่ลงพื้นที่เพื่อเข้าช่วยเหลือและดูแลราษฏรที่ได้รับความเดือดร้อน
โดยเบื้องต้นได้นำสิ่งของเครื่องอุปโภคบริโภคและยารักษาโรคไปช่วยเหลือ พร้อมทักทาย พูดคุยกับพี่น้องประชาชน เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับประชาชนผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากปัญหาอุทกภัยในพื้นที่ พร้อมจะเร่งรายงานให้กับทางอำเภอได้ทราบเพื่อฟื้นฟูต่อไป
ภาพ/ข่าว/นายอดินันท์ มะลี ผู้สื่อข่าว SPMCNEWS อ.เบตง จ.ยะลา
920 total views, 2 views today
More Stories
นราฯ เปิด“โละ มาร์เก็ต ตาแงดูวอ” ตลาดสินค้ามือสอง หนุนการท่องเที่ยว เสริมเศรษฐกิจในชุมชน
ส่งมอบบ้านผู้ยากไร้ในโครงการซ่อมแซมบ้านให้ผู้ยากไร้ตามผังภูมิสังคมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
รมว.ยุติธรรม รวมพลคนหลังกำแพงภาคใต้ เพื่อสร้างพื้นที่คืนสังคม